12E M.V.Lomonosov Offical Forum!

Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 12E trường M.V.Lomonosov Hà Nội!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 12E trường M.V.Lomonosov Hà Nội!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Links vĩ đại!

_weak_boy_
Apple_Brandy
kelly_trinh
Gin Sling
mit_ie^u
chub
sHin_[r]emy
11 posters

Meaning stories

Vân Anh
    Vân Anh
    Mầm
    Mầm

Nữ
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue1 / 1001 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Điểm Thưởng : 0

Meaning stories - Page 3 Empty Re: Meaning stories

Bài gửi by Vân Anh Mon Nov 10, 2008 9:40 am

Đọc mấy stories trong này xong,.... sợ,..... rùng mình, không dám yêu nữa.
    Apple_Brandy
    Apple_Brandy
    Super Moderator
    Super Moderator

Nữ
    Họ Và Tên : Hồ Nguyễn Quỳnh Chi
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue29 / 10029 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Điểm Thưởng : 12

Bài gửi by Apple_Brandy Tue Nov 11, 2008 10:00 am

Vân Anh đã viết:Đọc mấy stories trong này xong,.... sợ,..... rùng mình, không dám yêu nữa.
    Yêu ai thế bạn Meaning stories - Page 3 750101
    chub
    chub

Lá

Nữ
    Họ Và Tên : Trần Phương Hồng
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue10 / 10010 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by chub Tue Nov 11, 2008 8:18 pm

Tình Yêu? Lâu lắm rồi chẳng mấy khi nghĩ quá nhiều đến khái niệm đó, chẳng mấy khi tự đặt cho mình một cái dấu chấm hỏi cho con tim bớt khờ khạo... Dù vẫn yêu, vẫn nhớ... vẫn ngốc nghếch, vẫn dại khờ vì thứ tình cảm không trẻ con, không người lớn ấy...

Anh bảo rằng... Tình Yêu... là chân thành, là rung động, là không khoả lấp không gian... Tình Yêu không phức tạp, cũng chẳng quá đơn giản... Có một người để yêu, có lẽ đã là hạnh phúc...

Từ lúc lớn hơn, biết nhung nhớ, biết yêu thương... biết rằng Tình Yêu không chỉ là giấc mơ nàng công chúa mong tìm được chàng hoàng tử. Lúc nào cũng ngốc nghếch tin rằng rồi sẽ có một chàng hoàng tử sẽ đến tìm em... Ngốc xít... Em chẳng bao giờ là nàng công chúa thì làm sao gặp được hoàng tử!

Ừ, đúng rồi... chẳng có chàng hoàng tử, chẳng có nàng tiên, chẳng có phép nhiệm màu, chỉ có Anh thôi!

Đôi lúc tự hỏi: không biết trước khi anh đến em có đi tìm anh không nhỉ?

Người ta bảo rằng: đừng đi tìm Tình Yêu... để tự nó đến. Em chẳng biết điều đó có đúng không, chỉ thỉnh thoảng thấy con tim mình mỏi mệt khi mải kiếm tìm, khi lúc nào cũng mong muốn mình có một bờ vai để dựa vào mỗi khi đau, khi buồn và cả khi thấy mình đang vui. Đến lúc em dừng lại không tìm nữa thì anh đến.

Em đã không tìm, em đã để cho nó tự đến... nhưng em sẽ không để cho nó tự đi. Em sẽ không để cho Tình Yêu của mình ra đi!

Em ghét sự chia ly... ghét bị bỏ rơi... ghét những thứ mong manh.

Tình Yêu là gì?

Anh đúng! Là chân thành, là rung động! Dường như bao giờ nói về cuộc sống, nói về những vấn đề to tát như thế này em cũng thấy anh đúng.

Em nhìn thấy sự chân thành, em có những rung động... Em còn muốn có cả sự nỗ lực. Nỗ lực để có và giữ lấy tình yêu của chính mình, để có một tình yêu - có anh!

Em biết trong mắt anh em trẻ con, em tồ, em ngốc nghếch... em còn biết trong suy nghĩ của anh còn có cả một khoảng cách 8 tuổi... Không quá lớn, không làm anh lo sợ... nhưng nó là cả một chuỗi những khác biệt.

Yêu anh, em thấy mình lớn hơn nhiều. Biết lo lắng cho tương lai, biết hoạch định những việc cần làm, biết cố gắng thực hiện những điều mình nghĩ, mình muốn; biết thức dậy sau cú điện thoại của anh để chuẩn bị đi thi, để học bài hay chỉ đơn giản là một cái hẹn vào sáng chủ nhật nào đó...

Yêu anh, em biết mình không ngủ vùi trong những thứ mình làm được, mà còn phải cố gắng nhiều, nhiều hơn nữa.

Hình ảnh: deviantart
    Hình ảnh: deviantart

Yêu anh, em biết thế nào là những người bạn thực sự (dù em cũng có bạn, có rất nhiều bạn). Biết trân trọng, biết lắng nghe, biết mình đang là người lớn.

Em ước những giây phút yêu thương kéo dài mãi mãi!

Để chúng mình dù có giận cũng là giận vì yêu.

Để biết mình cần có những khoảng lặng khi bất chợt thấy mình chán nhau. Bởi em biết những khoảng lặng không kéo dài, chỉ một chút thôi, cần một chút để suy nghĩ về bản thân, về tình yêu và cuộc sống.

Để dù chúng ta đến với nhau nhanh quá cũng không thấy lo lắng bởi tình yêu chân thành bởi những bước đi thật chậm và chắc chắn.

Để em có thể thì thầm bên anh rằng em thật sự ko hối hận khi yêu anh...

Bởi Em Yêu Anh nhiều lắm!

- đấy , yêu đê Question - [ fzom blog ]
    - nhưng thực sự mình chẳng thấy cái gì cảm động với hay ho trong này nữa !
    ----> nhạt toẹt Exclamation [ xin lôi ! ]
    - mấy câu truyện đầu đọc càng ngày càng chán Question chán ngấy ra ... vớ vẩn .

Được sửa bởi sHin_[r]emy ngày Tue Nov 11, 2008 11:19 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : +1)
    _weak_boy_
    _weak_boy_
    Chồi
    Chồi

Nam
    Họ Và Tên : Chu Công Đức
    About Me : no more
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue1 / 1001 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by _weak_boy_ Tue Nov 11, 2008 9:31 pm

dài quá nên hokk muốn đọc..post bài ngắn ngắn thôi mấy bác..Very Happy
    ng_trang
    ng_trang
    Mầm
    Mầm

Nữ
    Họ Và Tên : Nguyễn Huyền Trang
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by ng_trang Wed Nov 12, 2008 9:33 pm

TRuyện hay..Smile
    Links
    Links
    Administrator
    Administrator

Nam
    Họ Và Tên : Phạm Hà Duy Links
    About Me : Ngoan, Hiền, Có Giáo Dục!
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue100 / 100100 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Tâm Trạng: : Meaning stories - Page 3 756264
    Điểm Thưởng : 4

Bài gửi by Links Wed Nov 12, 2008 9:55 pm

Công nhận, chưa đọc đã thấy hay :-> !
    chub
    chub

Lá

Nữ
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue10 / 10010 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by chub Thu Nov 13, 2008 1:45 pm

Question ... truyện ngắn hả ... đáp ứng yêu cầu :-j

truyện kể rằng , có hai chàng trai yêu nhau . Một ngày nọ họ cưới nhau , nhưng không thể đẻ con , nên họ quyêt định ...
    [ HỒI sau sẽ rõ ...
    Question
    mit_ie^u
    mit_ie^u
    Chồi
    Chồi

Nữ
    Họ Và Tên : Chu Hoàng Minh Ngọc
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by mit_ie^u Thu Nov 13, 2008 5:22 pm

có một đôi vợ chồng nghèo nhưng rất yêu thương nhau!
    Trong nhà tài sản quý giá nhất là đôi tóc vàng óng của người vợ và mặt đồng hồ cổ của chàng trai.
    Vào đêm giáng sinh,cô gái tuy đã làm việc cật lực nhưng không đủ tiền để mua cho chồng chiếc dây da đeo đồng hồ mà cô hằng mong ước!Và cuối cùng cô đã quyết định bán mái tóc của cô đi lấy tiền mua quà cho chồng.

Cô về nhà.....một lúc sau chồng cô về.Cô cười thât tươi và đưa tặng chồng cô dây đeo đòng hồ.Và cũng ngay lập tức đó chàng trai đưa cho vợ mình chiếc cặp tóc tuyệp đẹp . cô vợ cười, nói:"Ôi!chiếc cặp đẹp quá!Tóc của em sẽ dài nhanh ra thôi!Anh thử ướm xem dây có hợp với đồng hồ không.Em tin là sẽ hợp thôi!"
    Anh chồng cười phá lên:"Anh đã bán chiếc đồng hồ để mua cặp tóc cho em rồi"
    kelly_trinh
    kelly_trinh
    Chồi
    Chồi

Nữ
    Họ Và Tên : Trịnh Thị Ngọc Trâm
    Đóng Góp :
    Meaning stories - Page 3 Left_bar_bleue2 / 1002 / 100Meaning stories - Page 3 Right_bar_bleue

Bài gửi by kelly_trinh Fri Nov 14, 2008 5:09 pm

Tình Yêu Và Lý Trí

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, các tính cách sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm. Một ngày nọ, chúng tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó.

Thông minh đề xuất : "Chúng ta cùng chơi trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý trí la lớn "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé !"
    Lý trí tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm :"Một, hai, ba...", Đức hạnh và Thói xấu cuống cuồng đi kiếm chỗ để nấp. Dịu dàng nấp sau mặt trăng. Phản bội nấp sau những vườn bắp cải. Yêu mến cuộn tròn giữa những đám mây. Nồng nàn trốn ngay giữa trung tâm trái đất. Nói dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới một hồ lớn. Tham lam trốn trong một bao tải... Và Lý trí đã đếm đến bảy mươi, tám mươi... chín mươi. Lúc này tất cả đều tìm được chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình yêu trong trái tim mình. Khi Lý trí đếm tới một trăm, Tình yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hoa hồng ...

Lý trí bắt đầu tìm kiếm. Lười biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt. Sau đó lần lượt Dịu dàng, Nói dối, Nồng nàn, Yêu mến... cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình yêu. Ghen ghét với Tình yêu, Ghen tỵ đã thì thầm vào tai Lý trí: " Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình yêu đấy ".

Lý trí bước lại gần và bắt đầu tìm kiếm. Lý trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm và dừng lại khi trái tim của Lý trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu. Tình yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình yêu. Lý trí khóc thét lên : " Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây ? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ ?"
    Tình yêu nói: " Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi ". Và đó là lý do vì sao Tình yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý trí .

Được sửa bởi sHin_[r]emy ngày Sun Nov 16, 2008 5:28 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : +1)
    chub
    chub

Lá

Nữ
    Đóng Góp :

Bài gửi by chub Fri Nov 14, 2008 7:19 pm

các bạn có thể post chuyện về con kiến cho tớ được không ?
    ở dưới âm phủ có mỗi kiến làm bạn với tớ thôi :">
    mit_ie^u
    mit_ie^u
    Chồi
    Chồi

Nữ
    Họ Và Tên : Chu Hoàng Minh Ngọc
    Đóng Góp :

Bài gửi by mit_ie^u Wed Nov 19, 2008 7:17 pm

hả?có chuyện nào về con kiến sao cụ?thế còn diêm vương+quỷ sứ thì đâu hết rồi?????

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Similar topics

-

Hôm nay: Thu Mar 28, 2024 10:35 pm